Iṣẹ́ loògùn ìṣẹ́

(Àtúnjúwe láti IṢẸ́ LÒÒGÙN ÌṢẸ́)

Iṣẹ́ loògùn ìṣẹ́ jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ewì tí J.F Ọdúnjọ kọ.

Ewì iṣẹ́ loògùn ìṣẹ́

àtúnṣe

Iṣẹ́ lòògùn ìṣe, múra síṣẹ́ ọ̀rẹ́ mi,

Bí a kò rẹ́ni fẹ̀yìn tì,

Bí ọ̀lẹ là á rí,

Bí a kò rẹ́ni gbẹ́kẹ̀lé,

A tẹra mọ́ṣẹ́ ẹni,


Ìyá rẹ le lówó lọ́wọ́,

Bàbá rẹ̀ sì lè ni ẹṣin léèkàn,

Bí o bá gbójú lé wọn,

O tẹ́ tán ni mo sọ fún ọ,

Ohun tí a kò bá jìyà fún,

Ṣé kì í lè tọ́jọ́,

Ohun tí a bá fara ṣiṣẹ́ fún,

Ni ń pẹ́ lọ́wọ́ ẹni.


Apá lará, ìgúnpá ni ìyekan,

Bí ayé bá ń fẹ́ ọ lónìí,

Bí o bá lówó lọ́wọ́,

Ni wọn á máa fẹ́ ọ lọ́la,

Tàbí o wà ní ipò àtàtà,

Ayé á yẹ́ ọ sí tẹ̀rín-tẹ̀rín,

Jẹ́kí o di ẹni tí ń ráágó,

Kí o rí bí ayé tí ń ṣímú sí ọ.


Ẹ̀kọ́ sì tún ń sọni dọ̀gá,

Múra kí o kọ́ ọ dáradára,

Bí o sì rí ọ̀pọ̀ ènìyàn,

Tí wọ́n ń fi ẹ̀kọ́ ṣe ẹ̀rín rí,

Ṣọ́ra kí o má fara wé wọn;

Ìyà ń bọ̀ fún ọmọ tí kò gbọ́n,

Ẹkún ń bẹ fún ọmọ tí ń sá kiri,

Má fi òwúrọ̀ ṣeré ọrẹ mi,

Múra sí iṣẹ́ ọjọ́ ń lọ.

Àwọn ìtọ́kasí

àtúnṣe