Ilé-Ifẹ̀
(Àtúnjúwe láti Ile-Ife)
Ilé-Ifẹ̀ jẹ́ ìlú ní Ìpínlẹ̀ Ọ̀ṣun, Naijiria.
Ilé-Ifẹ̀ | |
---|---|
Ìlú |
Orin ìwúrí é-Ifẹ̀Àtúnṣe
- Ilé Ifẹ̀, Ifẹ̀ẹ tèmi
- Ilé Ifẹ̀, ìlú àwọn akọni
- Ibùgbé àwọn ènìyàn jàǹkàn
- Ibi ìfiṣolẹ̀ oríi Yoòbá
- Àbí bẹ́ẹ̀ kọ́, bí mo purọ́, ẹ sọ́ 5
- Ibẹ̀ nilé Àdìmúlà Ọọ̀ni Ifẹ̀
- Àjàláyé Ọlọ́fin Oòduà
- Ọ̀rànmíyàn ọba aláyé lu jára
- Mọrẹ̀mi òǹgbà tíí gbará àdúgbò
- Ẹ̀là Ìwòrì, ikọ̀ àjàlọ́run 10
- Òrìṣà bàmùtàtà bàmùtata tá a fi rọ́mọ ẹ̀dá padà
- Ilé Ifẹ̀, ìlú àwọn olùdá ayé
- Ifẹ̀, ìlụ́ àwọn àtọ̀runbọ̀
- Ifẹ̀ ni wọ́n gbé gbolúbi dúdú, funfun
- Ìyín lèèyàn òòṣà pàápàá forí rìn dé 15
- Njẹ́ ìwọ Ifẹ̀ oòyè dabọ̀, olórí ayé gbogbo
- Mo rántí bíyàà mi àgbà ṣe mọ́-ọn ń fi ọ́ kọrin
- Létí odò ẹ̀sìnmìrìn
- N kò rí ọ rí ká sọ pàtó
- Ṣùgbọ́n mo ríyà tó o jẹ lóríi wa 20
- Ojúù mi kò ṣàìtéjẹ̀ẹ̀ rẹ
- Ẹ̀jẹ̀ tó o ta sílẹ̀ fún wa
- Ẹ̀jẹ̀ tó tọwọ́ ìyà wá
- Ìyà tó tọwọ́ ìṣẹ́ wá
- Ìṣẹ́ tó tọwọ́ ẹ̀gbin rọ̀ọ́lẹ̀ 25
- Nígbà tọ́mọ tá a bí dé
- Wáá fọwọ́ ọrọ̀ júweelée baba ẹ̀
- Tí funfun dé wáá kó ọ lẹ́rú
- Tó kó ẹ tọmọ tòòṣà
- Ọ̀gọ̀rọ̀ òòṣàa wa la fi ṣàfẹ́ẹ̀rí 30
- Tá a firúnmọlẹ̀ ṣàwátì
- Òsùpá Ìjió ti lọ tèfètèfè
- Ilé-Ifẹ̀, ǹjẹ́ sọ fún mi, Ifẹ̀ oòyè dabọ̀
- Ṣ̣éwọ náà làwọn alára bátabàta ṣe báyìí ṣe?
- Tí wọ́n dójú tì ọ́, tí wọ́n kẹ́gbin bá
- ọ láa 35
- Ǹjẹ́ kí la ó ti sọ̀rọ̀ọ̀ wọn sí, ìwọ Ifẹ̀?
- Ká sáà fi wọ́n sílẹ̀ máa wòye
- Ká fọ̀rọ̀ fúnrúnmọlẹ̀
- Ká fáwọn igbámọlẹ̀ lọ́rọ̀ sọ
- Ká fọ̀rọ̀ ṣẹbọ ká fi ṣètùtù 40
- Kóhun rere tún lè padà sílé ifẹ̀
- Ení bá ní kẹ́bọ má dà
- Kó máa bẹ́bọ lọ réré ayé.
Coordinates: 7°28′N 4°34′E / 7.467°N 4.567°E
Àyọkà yìí tàbí apá rẹ̀ únfẹ́ àtúnṣe sí. Ẹ le fẹ̀ jù báyìí lọ tàbí kí ẹ ṣàtúnṣe rẹ̀ lọ́nà tí yíò mu kúnrẹ́rẹ́. Ẹ ran Wikipedia lọ́wọ́ láti fẹ̀ẹ́ jù báyìí lọ. |