Pọ́nna
'Ìkọ kedere'Pọ́nna jẹ́ ọ̀rọ̀ tàbí gbólóhùn kan ṣoṣo tí ó ní ìtumọ̀ tó ju ẹyọ kan lọ. Ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí ìtumọ̀ rẹ̀ kò dá geere. Àbùdá kan gbòógì tí ọ̀rọ̀ tàbí gbólóhùn Pọ́nna máa ń ní ni àì ní ìtumọ̀ kan pàtó. Ó jẹ́ ọ̀rọ̀ tàbí gbólóhùn tí ìtumọ̀ rẹ̀ kò dúró sójú kan. Bí àpeere, "Ẹ̀wà"; èyí lè túnmọ sí ohun tí ó dára, bákan náà, ó tún túnmọ sí ẹ̀wà (beans) tí a máa ń jẹ. Èyí tó jásí wípé Ṣadé lẹ́wà (Sade is Beautiful) yàtọ̀ sí Ṣadé lẹ́wà (Sade has Beans) tàbí Sade ni ẹ́wà (Sade is the beauty).
Àwọn Ìtọ́kasí
àtúnṣe
Àyọkà yìí tàbí apá rẹ̀ únfẹ́ àtúnṣe sí. Ẹ le fẹ̀ jù báyìí lọ tàbí kí ẹ ṣàtúnṣe rẹ̀ lọ́nà tí yíò mu kúnrẹ́rẹ́. Ẹ ran Wikipedia lọ́wọ́ láti fẹ̀ẹ́ jù báyìí lọ. |