Emmanuel TV jẹ́ nẹ́tíwọkì tẹlifísàn Onígbàgbọ́ pẹ̀lú olú ile ní ìpínlẹ̀ Èkó, Nàìjíríà. T. B. Joshua ni Olùdásílẹ̀ rẹ̀, òun ni olùṣọ́-àgùntàn àgbà àtijọ́ ti Synagogue, Church of All Nations (SCOAN), ní ìpínlẹ̀ Èkó, Nàìjíríà. Ó' tún jẹ́ ọ̀kan lára ẹ̀rọ ayélujára iṣẹ́-ìránṣẹ́ Kìrìtẹ́nì tí ó ṣe alábàápín jùlọ lóri YouTube ní káríayé pẹ̀lú àwọn alábàápín tí ó ju ọ̀kẹ́ kan lọ, ní Oṣù Kínní ọdún 2019. [1]

Ìtàn àtúnṣe

Ní ìparí àwọn ọdún 1990, SCOAN bẹ̀rẹ̀ gbígba àkíyèsí àgbáyé látara pínpín àwọn kásẹ́ẹ̀tì fídíò, tí ń ṣàfihàn àwọn àgékúrú iṣẹ́-ìránṣẹ́ àkọ́kọ́ ti Joshua àti àwọn iṣẹ́ ìyanu tí a sọ. Ní àfíkún si i,Joshua bẹ̀rẹ̀ sí í gbé àwọn ìtọlẹ́sẹẹsẹ ìgbà gbogbo jáde tí wọ́n sọ pé ó ń fi àwọn iṣẹ́ ìyanu hàn lóri ẹ̀.

Àwọn ìtọ́kasí àtúnṣe

  1. Bruce, James (2015-04-15). "Skewed Stats". http://www.worldmag.com/2015/04/skewed_stats.