Ìsọdipúpọ̀

(Àtúnjúwe láti Multiplication)

Ìsọdipúpọ̀ jẹ́ iṣẹ́ nínú mathematiki tó ń ṣe ìgbéga nọ́ḿbà kan pẹ̀lú òmíràn. Ó jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn ọ̀nà ìṣirò mẹ́rin tó wa (àwon yioku ni ìròpọ̀, ìyọkúrò, àti pínpín). [1] Fún àwon nọ́mbà adaba ìsọdipúpọ̀ jẹ́ ìlọ́po tó ń yípo. Fún àpẹrẹ ìsọdipúpọ̀ 3 pẹ̀lú 4 (tàbí 3 lọ́nà 4) ṣẹ é ṣírò nípa ríro 3 mẹ́rin pọ̀ mọ́ ara wọn:

3 × 4 = 12, a le to ami méjìlá sí orí ìlà gbọlọjọ mẹ́ta tí ikọ̀ọ̀kan ní àmìn mẹ́rin tàbí sí orí ìlà nínàró mẹ́rin tí ikọ̀ọ̀kan wọn ní àmìn mẹ́ta.
Àmì ìsọdipúpọ̀.
Àwọn Ìtọ́kasíÀtúnṣe

  1. Boyer, Carl B. (2016-10-23). "A history of mathematics : Carl B. Boyer : Free Download, Borrow, and Streaming : Internet Archive". Internet Archive. Retrieved 2019-12-15. 
Ìròpọ̀ Ìyọkúrò Ìsọdipúpọ̀ Division
+ × ÷