Nigeria Custom Broadcasting Network

Nẹtiwọọki Broadcasting Customs Nigeria (NCBN) jẹ́ apá Mídíà tí Ilé -iṣẹ́ kọ́sítọ́mù Nàìjíríà . Tí a gbèrò láti ṣiṣẹ́ rédíò àti àwọn ibùdó ẹ̀rọ amóhùnmáwòrán ní àwọn ìlú pàtàkì káàkiri gbogbo orílẹ̀ èdè, lọwọlọwọ ó tàn káàkiri lórí rédíò (106.7 MHz FM) àti ẹ̀rọ amóhùnmáwòrán ní Abuja .

Ní ọdún 2020, NCS wọ inú àjọṣepọ̀ ìmọ̀ ẹ̀rọ pẹ̀lú ilé-iṣẹ́ aládánì kàn láti ṣe ìrànlọ́wọ́n fún ìdàgbàsókè tí rédíò FM àti àwọn iṣẹ́ amóhùnmáwòrán ní ọ̀kọ̀ọ̀kan àwọn àgbègbè ìṣàkóso mẹ́fà tí orílẹ̀ èdè, pẹ̀lú ibi-afẹde tí “atunkọ NCS, ìgbéga àwọn àyè ìṣòwò àti jíjẹ́ ààbò ìmòye ní Nàìjíríà ", fun agbẹnusọ fún ilé-ibẹwẹ Ẹ̀rọ amóhùnmáwòrán àti iṣẹ́ rédíò nílùú Abuja àti Èkó ni wọ́n ṣe àtòjọ gẹ́gẹ́ bí ipò tó ga jù lọ. [1]

Àwọn ìtọ́kasí àtúnṣe

Ìta ìjápọ àtúnṣe

Àdàkọ:Abuja Radio